Category Archives: kuna zza mabinti wa vigogo video

Kuna zza mabinti wa vigogo video

By | 23.05.2020

Hata hivyo, Waziri Mkuu amewaagiza Wakuu wa Mikoa waimarishe ulinzi kwenye vituo vyote vilivyotengwa kwa ajili ya kuwaweka watu wote wanaoingia nchini na wahakikishe hakuna anayetoka ili kuepuka kusambaa kwa virusi vya corona. Waziri Mkuu amesema kati ya wagonjwa hao 12 wapo mkoani Dar Es Salaam, wagonjwa saba wapo Visiwani Zanzibar, Mkoani Kagera kuna mgonjwa mmoja na mkoani Arusha kuna wagonjwa wawili na kwamba Serikali inaendelea kupokea sampuli za vipimo kutoka kwenye mikoa mbalimbali.

Waziri Mkuu amewataka viongozi hao waendelee kuimarisha ulinzi katika maeneo ya mipakani, viwanja vya ndege, bandarini na wahakikishe wageni wote wanaoingia nchini wanapelekwa kwenye maeneo maalumu yaliyotengwa kwajili ya kuangaliwa kama wanamaambukizi ya COVID Pia, Waziri Mkuu ametumia fursa hiyo kuwaagiza Waganga Wakuu wa Mikoa wasimamie na wahakikishe watoa huduma katika maeneo hayo wakiwemo walinzi wanapatiwa vifaa kwa ajili ya kujikinga ili wafanye kazi zao bila ya kuwa na mashaka.

Fuatilieni historia za watu wanaoingia nchini kuona maeneo waliyotembelea katika kipindi cha siku 14 kabla ya kuingia nchini. Kwa upande wao Wakuu hao wa Mikoa wamesema wanaendelea kutekeleza maelekezo yote yaliyotolewa na Serikali kuhusu namna ya kukabiliana na virusi vya corona na kuhakikisha havisambai. Picha na Ofisi ya Waziri Mkuu …………………………………………………………………………………………………. Alex Sonna - April 8, 0. April 5, KRISMASI ya mwaka huu inatarajiwa kuwa yenye tofauti kubwa kwa viongozi wakuu wa kisiasa ikilinganishwa na jinsi ilivyokuwa mwaka uliopita.

Mabadiliko ya kisiasa yaliyoshuhudiwa nchini mwaka huu yamefanya viongozi wafuatao wawe na hali tofauti ya kimaisha ikilinganishwa na mwaka uliopita kulipokuwa na taharuki baada ya uchaguzi wa urais uliosababisha mgawanyiko katika jamii kitaifa. RAIS atasherehekea Krismasi akiwa na utulivu ikilinganishwa na jinsi ilivyokuwa mwaka uliopita ambapo uhasama wa kisiasa ulikuwa umetanda nchini baada ya Uchaguzi Mkuu uliofuatwa na marejeleo ya uchaguzi wa urais ambao ulisusiwa na upinzani.

Mwaka huu, Rais Kenyatta ambaye alisafiri Mombasa kwa treni Jumapili, ana kila sababu ya kutabasamu kwani ushirikiano aliofanikiwa kupata na vigogo wa upinzani umempa nafasi bora ya kuchapa kazi bila bughudha. Tofauti na ilivyokuwa mwaka uliopita ambapo kura za maoni zilionyesha Wakenya wengi wakifa moyo na utawala wake, tafiti za mwaka huu zimepata idadi kubwa ya wananchi wana matumaini hasa kutokana na juhudi zake za kupambana na ufisadi na kuleta amani ya kudumu nchini.

Hata hivyo, angali na mtihani kupunguza gharama ya maisha kwa mwananchi wa kawaida. Kisiasa, rais anashinikizwa na viongozi kadhaa wa Rift Valley atangaze wazi kama atamuunga mkono naibu wake William Ruto kwa urais ifikapo Vilevile, ngome yake ya Mlima Kenya inataka kujua mrithi atakayeongoza jamii hiyo kisiasa atakapokamilisha hatamu yake ya uongozi Mwaka uliopita, Bw Ruto na wafuasi wake wangeapa kwamba Rais Kenyatta na wandani wake wataunga mkono azimio lake la urais Hali hii imebadilika sasa kwani wandani wa Bw Ruto wana wasiwasi huenda kuna maelewano ya kisiasa kati ya Rais na Bw Odinga yanayoweza kudhuru azimio hilo lake.

Bw Ruto pia anakumbwa na changamoto ya kuamua kama ataunga mkono marekebisho ya katiba au la, kwani kufikia sasa hana msimamo thabiti kuhusu suala hilo linaloonekana kuungwa mkono na rais. HUKU akitarajiwa kujumuika na familia yake bomani mwake katika shamba la Opoda lililo Bondo, Kaunti ya Siaya, Bw Odinga si yule yule aliyetambuliwa wakati wa Krismasi ya mwaka uliopita. Baada ya muafaka wake na Rais Kenyatta mnamo Machi mwaka huu, maisha yake yamebadilika.

Kiongozi huyo wa upinzani mwaka uliopita alipitia masaibu mengi ikiwemo kurushiwa gesi ya kutoa machozi, kurushiwa mawe akiwa kwenye maandamano ya kutetea uchaguzi wa haki na kupoteza wafuasi wake wengi waliodaiwa kuuawa na polisi. Baada ya uchaguzi wa urais wa Agosti 8, kufutiliwa mbali, aliamua kutoshiriki kwenye awamu ya pili ya uchaguzi huo aliposisitiza lazima mabadiliko yafanywe kwanza kwenye Tume Huru ya Uchaguzi na Mipaka IEBCna kumpelekea Rais Kenyatta kushinda.

Mwaka huu, Bw Odinga ambaye alipata kazi ya ubalozi wa miundomsingi katika Muungano wa Afrika AUatasherehekea Krismasi akiwa na ulinzi wa serikali mbali na kupewa taadhima kimataifa na katika maeneo yaliyokuwa ya mahasimu wake wakuu wa kisiasa mwaka uliopita.

More stuff

Baada ya kufuata nyayo za Bw Odinga na kukubali kusaidia serikali ya Rais Kenyatta kuleta maendeleo yatakayosaidia wananchi kimaisha, Bw Musyoka alichaguliwa kuwakilisha serikali kama mjumbe maalumu wa amani nchini na kimataifa.

Sawa na Bw Odinga, serikali ilimrudishia walinzi wake ambao walikuwa wameondolewa wakati kulipokuwa na taharuki za kisiasa mwaka uliopita. Hata hivyo, Bw Musyoka ambaye atasherehekea Krismasi na familia yake nyumbani kwake mtaani Karen, Nairobi, anakumbwa na pingamizi za kisiasa katika ngome yake ya Ukambani kutoka kwa viongozi wanaokosoa uamuzi wake wa kushirikiana na Rais. KATI ya viongozi wakuu wa NASA, Bw Mudavadi pekee ndiye ameshikilia msimamo wake wa kutoungana na serikali akidai taifa la kidemokrasia halipaswi kuwa bila upinzani wa kuchunguza mienendo ya serikali.

Kwa msingi huu, Bw Mudavadi ambaye alikuwa Mombasa wikendi, atasherehekea Krismasi akiwa angali katika upinzani kikamilifu. Katika ngome yake ya kisiasa eneo la Magharibi, waziri huyo mkuu wa zamani anakumbwa na shinikizo kutoka kwa viongozi wengi wanaompigia debe Naibu Rais William Ruto kwa urais ajiunge nao. Kwa sasa, Bw Mudavadi anaonekana mpweke kisiasa kwani amekataa kujiunga na vigogo wenzake wa NASA serikalini na vilevile amekataa kuegemea upande wa Bw Ruto akisema hawezi kuungana na mpinzani wake katika uchaguzi wa urais utakaofanyika Toggle navigation.

Dec 24, 1. Habari zinazohusiana na hii. Mar 29, 2. Mar 14, 2.IDADI kubwa ya wasichana wanaoishi katika mitaa ya mabanda kama vile Kibera jijini Nairobi wanalazimika kushiriki ngono ili wapate sodo. Katika utafiti huo wa UNICEF, asilimia 65 ya wasichana mtaani Kibera walikiri kuwa walikubali kushiriki ngono ili wapate pesa za kununua sodo. Wasichana kadhaa katika maeneo ya Magharibi mwa Kenya pia walisema kuwa wamewahi kushiriki ngono ili kupewa sodo na wanaume.

Wengine walisema wanalazimika kutumia nguo kuukuu, blanketi, magazeti, matope na manyoya ya kuku wakati wa hedhi. Afisa Mkuu wa Maji na Usafi katika shirika la Unicef, Andrew Trevett, aliambia gazeti la Independent nchini Uingereza kuwa wengi wa wasichana hao wanafanya mapenzi na wahudumu wa bodaboda ambao huwapa sodo.

Trevett pia alisema utamaduni wa jamii mbalimbali nchini Kenya unazuia watu kuzungumzia suala la hedhi hadharani, nyumbani au shuleni hivyo kusababisha wasichana kutumia njia za mkato kupata sodo. Wasichana zaidi ya asilimia 75 waliohojiwa katika utafiti huo walisema pia wanahangaika kupata maji na sabuni wakati wa hedhi. Ripoti ya Unicef inasema kuwa asilimia 30 ya shule zilizochunguzwa zinatoa sodo kwa wasichana wakati wa hedhi. Alisema imani potovu zinazohusishwa na hedhi pia zinasukuma wasichana kutumia njia zisizofaa kujipatia sodo na hata sabuni.

Katika baadhi ya jamii msichana haruhusiwi kwenda jikoni wakati wa hedhi. Lakini kicha ya changamoto hizo zote, Shirika la Unicef linasisitiza kuwa Kenya imepiga hatua katika utoaji wa sodo kwa wasichana shuleni. Ripoti inasema jumla ya wasichana 90, katika shule wanapata sodo na vifaa vingine vya usafi kama vile sabuni.

kuna zza mabinti wa vigogo video

Mwezi uliopita Rais Uhuru Kenyatta alitia saini sheria ambayo sasa itawezesha wasichana shuleni kupewa sodo bila malipo. Toggle navigation. Sep 17, 2. Ni asilimia 17 pekee ya wasichana waliosema kuwa kuna maji na sabuni shuleni kwao. Habari zinazohusiana na hii. Mar 12, 1.

kuna zza mabinti wa vigogo video

Feb 25, 1. Feb 16, 1. Feb 07, 1. Jan 11, 1. Sep 30, 2. Sep 30, 6. Sep 05, Jul 15, 2. Jul 15, 3. Jul 14, 3. Jul 03, 4. Jun 18, 1. Jun 09, Tanzania ilirejea kwenye mfumo wa vyama vingi vya siasa mwaka karibia miaka 32 tangu uchaguzi wa mwisho wa vyama vingi uliofanyika mwaka Tangu kurejeshwa kwa mfumo wa vyama vingi, Watanzania wameshuhudia chaguzi sitatatu zikiwa zenye ushindani mkali kati ya chama tawala, CCM na vyama shindani ambavyo wengi huita vya upinzani.

Ushindani mwingine mkali ulishuhudiwa mwaka kati ya mgombea wa Chadema, Dk Willibrod Slaa na Jakaya Kikwete aliyekuwa akiwania awamu ya pili ya kuongoza Serikali ya Awamu ya Nne.

Makabila na sifa zao

Ushindani huo ulitegemea mazingira ya kisiasa yaliyokuwapo katika kila kipindi, kama anavyoeleza Spika mstaafu wa Bunge, Pius Msekwa. Mwanasiasa huyo mkongwe anasema siasa ya mfumo wa vyama vingi ni hitaji la wakati unaotoa fursa kwa wananchi kuonyesha hisia zao, iwe kupendezwa au kuchukizwa na uongozi ulioko madarakani.

Akizungumza na Mwananchi katika mahojiano maalumu nyumbani kwake Nansio, Ukerewe wiki iliyopita, Msekwa anasema uchaguzi katika mfumo wowote hutoa fursa kwa wapiga kura kutoa hisia zao.

Jamaa awachoma Vigogo kwa RC Mwanri “kidomodomo wanakudumbukiza hawakupi Milioni” (+video)

Msekwa anasema fursa kwa wapiga kura kuonyesha hisia zao kupitia sanduku la kura ni miongoni mwa sababu za msingi za uchaguzi tangu wakati wa mfumo wa vyama vingi ndani ya Tanganyika chini ya Ukoloni, Tanganyika baada ya ukoloni na Tanzania chini ya Tanu na CCM.

Akijaribu kuvuta kumbukumbu, mkongwe huyo wa siasa nchini anasema kuna chaguzi nyingi zimefanyika ndani ya Tanganyika chini ya ukoloni na Tanganyika huru. Miongoni mwazo ni ule ya mwaka ambao anasema hakuushiriki kwa sababu alikuwa mwanafunzi. Uchaguzi mwingine wa vyama vingi anaokumbuka katibu mtendaji huyo wa zamani wa CCM ni ule wa mwaka ambapo wagombea wa Tanu waliibuka na ushindi katika majimbo yote 71, yakiwamo yale yaliyotengwa maalum kwa ajili ya wazungu na wahindi.

Anasema wagombea Wazungu walitengewa majimbo 10, wakati Wahindi walikuwa na majimbo 11 huku majimbo 50 yakiwa ya wazi kwa vyama vyote vya siasa ambapo wagombea 58 wa Tanu walipita bila kupingwa na wengine 13 wakiibuka washindi katika majimbo yaliyokuwa na wagombea wa vyama vingine. Vyama hivi vilishiriki katika chaguzi za Baraza la Kutunga Sheria Legco mwakana Baada ya Uhuru wa Tanganyika mwakandipo ukaja utaratibu unaoendelea hadi sasa wa madiwani, wabunge na Rais kuchaguliwa kila baada ya miaka mitano.

Msekwa anasema uchaguzi wa kwanza baada ya Uhuru ulifanyika mwakachini ya mfumo wa chama kimoja kupitia Katiba ya muda ya mwaka iliyoandikwa baada ya Muungano wa Tanganyika na Zanzibar. Akizungumzia mabadiliko hayo, Msekwa anasema pamoja na sababu zingine, hitaji la kujenga Taifa lenye umoja, undugu, mshikamano na utangamano ilikuwa moja ya busara ya kwenda kwenye mfumo wa chama kimoja. Hitaji hilo bado liko hai hadi sasa.

kuna zza mabinti wa vigogo video

Hata hivyo, nguli huyo wa siasa nchini anaonya kuwa fursa hiyo ya kunadi sera na hoja inatakiwa kutumika vizuri bila kufarakanisha Taifa. Anavisihi vyama vya upinzani kuacha tabia ya kujitoa ili kuwapa wananchi fursa ya kikatiba ya kupiga kura kuchagua viongozi wanaowataka.

Anasema miaka ya nyuma utaratibu wa kushindanisha wagombea ndani ya chama kimoja uliwezesha wananchi kuwapima wagombea na kupata kiongozi bora na papo hapo kupata nafasi ya kuonyesha hisia kwa kuwaondoa viongozi ambao hawakujibu matakwa na matarajio yao.

Hata baada ya Katiba mpya ya mwaka inayotumika hadi sasa baada ya kufanyiwa marekebisho kadhaa, chaguzi za mwakana pia zilifanyika chini ya mfumo wa chama kimoja. Tume hiyo iliundwa Januari 28, kupitia uamuzi wa kikao cha Halmashauri Kuu ya TANU cha Januari 14, ikiwa na wajumbe 13 waliojumuisha uwakilishi wa makundi yote -- wazungu, waasia na waafrika chini ya uenyekiti wa makamu wa Rais wa wakati huo, Rashidi Kawawa, katibu wake akiwa Amon Nsekela.

Baadaye muswada wa sheria uliuliwasilishwa bungeni na kutungwa sheria na Katiba kuruhusu nchi kuwa na mfumo wa chama kimoja cha siasa. Mwanzo Habari Kitaifa. Pia Soma.Dar es Salaam. Wakati Membe akivuliwa uanachama, katibu mkuu wa zamani wa chama hicho tawala, Abdulrahman Kinana amepewa karipio na kutakiwa kutogombea nafasi yoyote ndani ya chama hicho kwa miezi 18 huku katibu mkuu mwingine wa zamani Yusuf Makamba akisamehewa.

Polepole alikuwa akieleza uamuzi wa kamati kuu ambayo ilitoa siku saba kwa kamati ya nidhamu iliyowahoji vigogo hao kukamilisha suala lao na kuwasilisha taarifa. Kinana, Makamba pamoja na Membe walihojiwa kwa nyakati tofauti Dodoma na Dar es Salaam kutokana na kutuhumiwa kwa makosa ya kimaadili. Vigogo hao walihojiwa baada ya sauti zao kusambaa katika mitandao ya kijamii wakieleza jinsi CCM inavyopoteza mvuto na jinsi chama kilivyoshindwa kuwalinda makatibu hao dhidi ya mtu anayejiita mwanaharakati, ambaye alikuwa akitoa tuhuma dhidi yao.

Adhabu ya karipio na kufukuzwa zinasomwa hadharani. Amesema kamati kuu imepokea maelezo ya Kinana na imeazimia apewe adhabu ya karipio kwa mujibu wa kanuni za uongozi na maadili za chama hicho toleo la Akiwa katika kipindi hicho hatakuwa na haki ya kugombea nafasi yoyote ya uongozi katika chama lakini atakuwa na haki ya kupiga kura kuchagua viongozi wa chama kama ana dhamana hiyo.

Kubwa kuliko yote ameomba msamehewe makosa yake kwa barua zilizoambatanishwa katika maelezo yake.

Habari zinazohusiana na hii

Amesamehewa makosa yake. Mwanzo Habari Kitaifa. Katibu mkuu mwingine wa zamani wa chama hicho tawala nchini Tanzania, Yusuf Makamba amesamehewa. Pia Soma.Dar es Salaam.

JALADA KESI YA VIGOGO SIX TELECOM LAKWAMA KWA DPP

Ni siku mbili za matumbo joto. Ndivyo unavyoweza kuelezea kile ambacho wanapitia viongozi wa mashirika, taasisi na kampuni za umma 36 ambao wanatakiwa kutoa gawio kwa Serikali ili kulinda nafasi zao. Muda huo ukipita bila ya kutoa gawio, viongozi wa taasisi pamoja na bodi zake watakuwa hatarini kupoteza nafasi hizo. Novemba 24, mwaka jana, Rais John Magufuli alitoa siku 60 kwa viongozi wa taasisi kuhakikisha wanatoa gawio au michango serikalini maana yake ilikuwa ikifika Januari 23, wakishindwa kutoa basi walitakiwa kuachia ngazi.

kuna zza mabinti wa vigogo video

Baada ya maagizo hayo ya Rais Magufuli, baadhi ya mashirika yalikuwa yakitoa gawio na michango na kupokelewa na Waziri wa Fedha na Mipango, Dk Philip Mipango. Januari 8, Dk Mpango alipokea gawio na michango ya Sh5 bilioni kutoka taasisi na mashirika ya umma 13 na kubaki 36 huku akisema ikifika Januari 23 taasisi hizo zikiwa hazijatoa, viongozi wake watakuwa wamejiondoa kazini.

Hata hivyo, Mbuttuka hakutaka kubainisha tukio hilo litahusu nini na kutaka mwandishi azungumze na Mkuu wa Kitengo cha Mawasiliano na Uhusiano wa ofisi yake, Eric Mkuki. Ingawa Mkuki hakutaka kueleza hasa ni taasisi ngapi zimelipa lakini kwa idadi hadi Januari 8, zilikuwa zimebaki Akitoa taarifa yake mbele ya Waziri Mpango Januari 8, Mbuttuka alisema tangu mashirika yalipoanza kutoa gawio Novemba 24, mwaka jana zilikuwa zimetolewa Sh Katika maagizo yake, Rais Magufuli alisema miezi miwili ikifika hataki kuona kiongozi yeyote ambaye hajapeleka gawio anabaki kwenye shirika.

Mwanzo Habari Kitaifa. Pia Soma. Sh7 bilioni kutumika ujenzi kituo cha magonjwa ya mlipuko Tanzania Adaiwa kumjeruhi mpenzi wake baada ya kumnyima fedha Waziri asimamishwa kazi kwa kukiuka amri ya kutotoka nje Walioambukizwa corona Tanzania wafikia Waziri asimamishwa kazi kwa kukiuka amri ya kutotoka nje Ni waziri wa Habari wa Afrika Kusini ambaye alienda kupata chakula cha mchana na rafiki yake.Zaidi ya watu wamepoteza maisha kufuatia mripuko wa ugonjwa huo ambao kwa sasa umetangazwa kuwa dharura ya kimataifa.

Rais wa Jamhuri ya Kidemokrasi ya Congo DRCFelix Tshisekedi amesema ana matumaini mripuko wa maradhi ya Ebola nchini mwake utamalizika katika wiki kadhaa zinazokuja.

Rais huyo alisema visa vichache vya maradhi hayo hatari vimebakia kwenye jimbo la mashariki la Ituri na kuongeza anaamini watautokomeza ugonjwa huo ifikapo mwishoni mwa mwaka huu. Zaidi ya watu wamepoteza maisha kufuatia mripuko wa ugonjwa wa Ebola ambako mwezi Julai Umoja wa Mataifa EUuliutangaza kuwa dharura ya kiafya ya kimataifa. Katika hatua nyingineRais Tshisekedi alisema yuko tayari kufanya kazi na nchi yoyote inayovutiwa na rasilimali za DRC ikiwamo China na Urusi. Aidha, kiongozi huyo alisema licha ya kuwa na uhusiano mzuri na Rais wa zamani Joseph Kabila nafasi ya mtangulizi wake huyo imekuwa zaidi ni kutoa ushauri.

Mwanzo Habari Kimataifa. Tshisekedi ambaye kwa sasa yuko ziarani nchini Ujerumani alisema hayo jana Ijumaa Novemba Pia Soma.


thoughts on “Kuna zza mabinti wa vigogo video

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *